VN-INDEX 1.862,08 ▼ 0,23% VN30 2.002,56 ▼ 0,32% HNX 307,57 ▲ 0,27% UPCOM 128,08 ▼ 0,45% VCB 62 ▼ 0,16% FPT 72.3 ▼ 0,28% HPG 23.25 ▼ 0,64% SSI 27.35 MWG 78.9 ▼ 1,00% VIC 220.3 ▲ 0,00% GAS 75.3 ▼ 2,59% VN-INDEX 1.862,08 ▼ 0,23% VN30 2.002,56 ▼ 0,32% HNX 307,57 ▲ 0,27% UPCOM 128,08 ▼ 0,45% VCB 62 ▼ 0,16% FPT 72.3 ▼ 0,28% HPG 23.25 ▼ 0,64% SSI 27.35 MWG 78.9 ▼ 1,00% VIC 220.3 ▲ 0,00% GAS 75.3 ▼ 2,59%
Chủ đề

Ngân hàng

Tin Ngân hàng mới nhất, tổng hợp liên tục từ các nguồn tài chính uy tín trong nước.

Kết thúc phiên 17:06 Thứ Sáu, 03/07/2026

Tin Ngân hàng — trang 15

Blog chứng khoán: Tâm lý tích cực lan tỏa

Thị trường đã khởi sắc đáng kể trong phiên hôm nay dù thanh khoản thậm chí giảm nhẹ gần 3% so với hôm qua. Thanh khoản …

VnEconomy BSR 24.7 ▼ 0,80%
Vietjet muốn lập hãng bay mới tại Australia?

Ngày 01/07, giới truyền thông Australia đưa tin hãng hàng không Vietjet (HOSE: VJC) đã nộp đơn xin khai thác hàng ngàn chuyến bay nội địa …

Vietstock VJC 141.8 ▲ 0,36% ACCC
Ngân hàng ngoại đầu tiên xây trụ sở tại trung tâm tài chính TP HCM

UOB Việt Nam ngày 1/7 khởi công xây trụ sở với tổng mức đầu tư 450 triệu USD đặt tại trung tâm tài chính quốc tế …

VnExpress BCA 20.7 Ngân hàng
MB chốt ngày chi hơn 8,000 tỷ đồng cổ tức, Viettel sắp nhận hơn 1,180 tỷ

Ngân hàng TMCP Quân đội (MB, HOSE: MBB) thông báo ngày đăng ký cuối cùng nhận cổ tức tiền mặt năm 2025 là 10/07, tương ứng …

Vietstock MBB 25.6 ▼ 0,19% Ngân hàng
Shinhan Finance mang đến nhiều ưu đãi dành cho khách hàng nhân dịp kỷ niệm 7 năm sát cánh cùng thị trường Việt Nam

Đánh dấu hành trình 7 năm phát triển tại Việt Nam, Shinhan Finance triển khai loạt ưu đãi hấp dẫn như lời tri ân dành cho …

VnEconomy VàngLãi suất
Techcombank góp thêm 2.400 tỷ đồng vào Techcom Life

Techcombank thông qua nghị quyết góp thêm 2.400 tỷ đồng vào Công ty bảo hiểm nhân thọ Kỹ thương (Techcom Life), tăng tổng vốn điều lệ …

VnExpress BBIAV
Khởi đầu tháng 7: VN-Index tăng tiếp 7 điểm, ngân hàng và chứng khoán khởi sắc

Thị trường chứng khoán mở đầu tháng 7 với sắc xanh lan tỏa khi nhóm ngân hàng, chứng khoán đồng loạt tăng giá. VN-Index nối dài …

Tuổi trẻ BID 42.25 ▼ 0,71%
Ép khách vay vốn mua bảo hiểm có thể bị phạt đến 500 triệu đồng

Theo phản ánh của bà Nguyễn Thị Hương Giang, hiện vẫn tồn tại tình trạng một số ngân hàng thương mại giới thiệu, tư vấn hoặc …

CafeF BTCLãi suất
Khối ngoại bất ngờ đảo chiều mua ròng ngay đầu tháng 7, sự chú ý đổ dồn vào 1 ngân hàng

Khối ngoại dừng bán là một tín hiệu tích cực đối với thị trường chứng khoán Việt Nam.

CafeF ACV 43.6 ▼ 0,46%
VN30 vượt 2.000 điểm

Chỉ số đại diện cho rổ vốn hóa lớn tăng vọt lên 2.013 điểm - mức cao nhất một tháng qua - bất chấp các cổ …

VnExpress APG 5.14
Từ hôm nay 1/7: 19 trường hợp nhận tiền chuyển khoản không phải nộp thuế TNCN

Theo quy định mới, không phải mọi giao dịch nhận tiền chuyển khoản đều phải nộp thuế TNCN.

CafeF Cho vayKiều hối
Thị trường tăng ào ạt, thanh khoản rất thấp do “tiết cung”, khối ngoại mua ròng

Dù VN-Index chiều nay còn yếu hơn phiên sáng nhưng thị trường lại tích cực hơn đáng kể. Độ rộng xác nhận đà tăng ào ạt …

VnEconomy ACB 22.65
Đầu tư 450 triệu USD xây tòa nhà UOB Plaza TP.HCM

Ngày 1.7, Ngân hàng UOB Việt Nam chính thức khởi công xây dựng tòa nhà trụ sở mới mang tên UOB Plaza TP.HCM trong khu vực …

Thanh niên Ngân hàng
Bitcoin xuống đáy 21 tháng, mất hơn 50% giá trị từ đỉnh lịch sử

Giá Bitcoin giảm xuống mức thấp nhất trong 21 tháng khi triển vọng lãi suất duy trì ở mức cao cùng những lo ngại về doanh …

CafeF FEDOGE
Từ hôm nay, doanh nghiệp chuyển khoản trên 50 triệu đồng cần lưu ý

Từ hôm nay (1/7), người đại diện hợp pháp của doanh nghiệp phải xác thực khuôn mặt khi phê duyệt các giao dịch có giá trị …

Vietstock NFC 61.6 NHNN
Ngân hàng China Construction Bank Corporation – Chi nhánh Thành phố Hồ Chí Minh

Ngân hàng China Construction Bank Corporation – Chi nhánh Thành phố Hồ Chí Minh thông báo cấp bổ sung nội dung hoạt động

VnBusiness VàngNông sản
Trung Quốc tụt lại trong cuộc đua triệu phú toàn cầu

Số lượng triệu phú tại Trung Quốc năm 2025 tăng chậm hơn đáng kể so với mức bình quân toàn cầu, trong khi Mỹ vẫn dẫn …

Tuổi trẻ Ngân hàngBất động sản
Nâng hạn mức vay nhỏ lên 400 triệu đồng từ ngày 15/8

Ngân hàng Nhà nước vừa ban hành quy định mới giúp người dân dễ dàng tiếp cận các khoản vay lên đến 400 triệu đồng với …

VnBusiness NHNNCho vay
Sendo Farm dừng hoạt động từ 10/7

Sendo Farm - một dịch vụ của Sendo, được bảo trợ bởi Tập đoàn FPT sẽ dừng hoạt động từ 10/7 tới. Doanh nghiệp cho biết …

CafeF FPT 72.3 ▼ 0,28% Ngân hàng
Quan chức ECB: Lạm phát sẽ không giảm nhanh

Lạm phát đang trở thành một mối lo ngại lớn của các nhà hoạch định chính sách tiền tệ vì có khả năng duy trì ở …

VnEconomy ECBIRAN